Rayban JUNIOR NEW WAYFARER RJ9052SF 70286Q: แว่นกันแดดเด็ก JUNIOR NEW WAYFARER กรอบดำรับเบอร์จับคู่กับเลนส์ส้มมิเรอร์น้ำตาล เลนส์ Mirror สีส้มประกายให้ลุคที่โดดเด่นและสนุกสนาน เหมาะสำหรับเด็กที่อยากมีแว่นที่ดูแตกต่างจากแว่นเด็กทั่วไป กรอบดำยางทนทานรองรับการใช้งานหนักในกิจกรรมกลางแจ้ง
เลนส์ Mirror ส้มประกาย สำหรับเด็กที่อยากโดดเด่น
RJ9052SF 70286Q นำเสนอ Colorway ที่สนุกที่สุดในซีรีส์ RJ9052SF เลนส์ส้มมิเรอร์น้ำตาลมีพื้นเลนส์สีน้ำตาลที่สะท้อนแสงเป็นสีส้มประกาย ให้ผลลัพธ์ที่แตกต่างจากเลนส์ทึบสีเดียวอย่างชัดเจน กรอบดำรับเบอร์ให้ความทนทานและกันลื่น ราคา 2,835 บาทสูงกว่า Colorway ยางอื่นในซีรีส์นี้เล็กน้อย เนื่องจากกระบวนการผลิตเลนส์ Mirror ที่ซับซ้อนกว่า เลนส์ Mirror ให้การสะท้อนแสงจากพื้นผิวภายนอก ช่วยลดแสงสะท้อนจากน้ำหรือทรายได้ดีสำหรับกิจกรรมชายหาดหรือสระว่ายน้ำ
| คุณสมบัติ | รายละเอียด |
|---|---|
| รุ่น | JUNIOR NEW WAYFARER RJ9052SF 70286Q |
| วัสดุกรอบ | ไนลอนและโพรพิโอเนต (ตัวกรอบ), ฉีดขึ้นรูป (ขาแว่น) |
| สีกรอบ | ดำรับเบอร์ (Rubber Black) |
| สีเลนส์ | ส้มมิเรอร์น้ำตาล (Orange Mirror Brown) |
| ขนาดเลนส์ | 50mm |
| ความสูงเลนส์ | 38mm |
| ความกว้างสะพานจมูก | 15mm |
| ความยาวขาแว่น | 135mm |
| ฟิตติ้ง | คานต่ำ ขนาดแคบ (สำหรับใบหน้าเด็ก) |
| ประเภทกรอบ | เต็มขอบ |
| กลุ่มอายุ | เด็ก |
| ราคา | 2,835 บาท |
เหมาะสำหรับใคร
- เด็กที่ชอบแว่นที่มีประกายและดูสนุกสนาน ต้องการแว่นที่เพื่อนจำได้และโดดเด่นในกลุ่ม
- เด็กที่ทำกิจกรรมริมน้ำบ่อย เช่น ชายหาด สระว่ายน้ำ หรือเล่นเรือ ที่ต้องการเลนส์ Mirror ช่วยลดแสงสะท้อนจากผิวน้ำ
- ผู้ปกครองที่ต้องการแว่น JUNIOR ที่แตกต่างจากสีมาตรฐาน และยินดีจ่ายเพิ่มเล็กน้อยเพื่อ Colorway พิเศษ
ดูแลรักษาและคำแนะนำสำหรับผู้ปกครอง
เลนส์ Mirror ของ RJ9052SF 70286Q ต้องการการดูแลเพิ่มขึ้นเล็กน้อยเมื่อเทียบกับเลนส์ทึบ ควรเช็ดด้วยผ้าไมโครไฟเบอร์เท่านั้น ห้ามใช้กระดาษทิชชู่หรือผ้าหยาบ เพราะอาจขีดข่วนชั้น Mirror ได้ง่ายกว่าเลนส์ทึบ หากบุตรหลานมีค่าสายตา สามารถนำมาตัดแว่นได้ แต่เลนส์ Mirror เดิมต้องเปลี่ยนออกแล้วใส่เลนส์สายตาใหม่ทั้งแผ่น สอบถามราคาที่ร้านได้เลย
คำถามที่พบบ่อย
เลนส์ Mirror สำหรับเด็กปลอดภัยไหม?
ปลอดภัย เลนส์ Mirror ในซีรีส์ JUNIOR ผ่านมาตรฐาน UV400 เช่นเดียวกับเลนส์ทึบ ชั้นเคลือบ Mirror อยู่ด้านนอกของเลนส์ ไม่มีผลต่อความปลอดภัยของดวงตาเด็ก ข้อที่ต้องระวังคือชั้น Mirror อาจเป็นรอยได้ง่ายกว่าเลนส์ทึบหากไม่ดูแลอย่างถูกวิธี
ทำไมรุ่น 70286Q ถึงแพงกว่ารุ่นยางอื่นในชุดเดียวกัน?
เลนส์ Mirror ต้องผ่านกระบวนการเคลือบพิเศษเพิ่มเติมที่เพิ่มต้นทุนการผลิต รุ่น 70286Q จึงราคาสูงกว่า 717680 และ 717771 ประมาณ 455 บาท แต่ยังต่ำกว่ารุ่น 100S55 กรอบดำเนื้อปกติซึ่งมีราคา 2,695 บาท
เลนส์ Mirror ของเด็กเปลี่ยนได้ไหมถ้าเป็นรอย?
ได้ สามารถนำกรอบมาเปลี่ยนเลนส์ใหม่ที่ร้านได้ โดยเลือกเป็นเลนส์กันแดดทั่วไปหรือเลนส์ Mirror ใหม่ก็ได้ ราคาเปลี่ยนเลนส์แยกจากราคากรอบ สอบถามที่ร้านได้โดยตรง
กรอบดำรับเบอร์กับกรอบดำปกติ (100S55) ต่างกันอย่างไร?
กรอบดำรับเบอร์ (70286Q) มีพื้นผิวยางด้านนุ่มที่กันลื่นและทนรอยขีดข่วนผิวเผินได้ดีกว่า กรอบดำปกติ (100S55) มีพื้นผิวเนียนเงาที่ดูสะอาดและดูแลรักษาง่ายกว่า ทั้งสองทนทานพอสำหรับเด็กในชีวิตประจำวัน ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวของเด็กและผู้ปกครอง










รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์