Rayban JUNIOR NEW WAYFARER RJ9052SF 100S55: แว่นกันแดดเด็ก JUNIOR NEW WAYFARER กรอบดำจับคู่กับเลนส์น้ำเงิน วัสดุไนลอนและโพรพิโอเนตฉีดขึ้นรูป ทนแรงกระแทกได้ดี น้ำหนักเบา เหมาะสำหรับเด็กที่ใส่ออกกำลังกายกลางแจ้งหรือกิจกรรมชายหาด ทรง Wayfarer คลาสสิกในไซซ์เด็กที่ออกแบบมาสำหรับใบหน้าเล็ก
วัสดุไนลอนฉีดขึ้นรูป ทนทาน เหมาะสำหรับเด็กที่ชีวิตประจำวันเต็มไปด้วยกิจกรรม
RJ9052SF 100S55 ผลิตจากไนลอนและโพรพิโอเนตฉีดขึ้นรูป วัสดุชนิดนี้แตกต่างจากอะซิเตทที่ใช้ในแว่นผู้ใหญ่ คือมีความยืดหยุ่นและทนต่อแรงกระแทกสูงกว่า กรอบจะงอก่อนแตก ลดโอกาสที่กรอบจะหักเป็นชิ้นเล็กที่อาจเป็นอันตราย ขาแว่นยาว 135mm ออกแบบสำหรับศีรษะเด็กโดยเฉพาะ ช่วยให้แว่นนั่งบนใบหน้าได้พอดีโดยไม่บีบขมับ เลนส์สีน้ำเงินให้การป้องกัน UV100% กรองแสงได้ดีสำหรับกิจกรรมกลางแจ้ง ไม่ว่าจะเป็นสระว่ายน้ำ สนามเด็กเล่น หรือชายหาด
| คุณสมบัติ | รายละเอียด |
|---|---|
| รุ่น | JUNIOR NEW WAYFARER RJ9052SF 100S55 |
| วัสดุกรอบ | ไนลอนและโพรพิโอเนต (ตัวกรอบ), ฉีดขึ้นรูป (ขาแว่น) |
| สีกรอบ | ดำ |
| สีเลนส์ | น้ำเงิน |
| ขนาดเลนส์ | 50mm |
| ความสูงเลนส์ | 38mm |
| ความกว้างสะพานจมูก | 15mm |
| ความยาวขาแว่น | 135mm |
| ฟิตติ้ง | คานต่ำ ขนาดแคบ (สำหรับใบหน้าเด็ก) |
| ประเภทกรอบ | เต็มขอบ |
| กลุ่มอายุ | เด็ก |
| ราคา | 2,695 บาท |
เหมาะสำหรับใคร
- เด็กอายุประมาณ 7-12 ปี ที่มีใบหน้าขนาดเล็กถึงกลาง ชอบกิจกรรมกลางแจ้งและต้องการแว่นที่ใส่สบายตลอดวัน
- ครอบครัวที่ต้องการแว่นกันแดดเด็กแบรนด์แท้ในราคาไม่สูง ที่ทนทานพอสำหรับการใช้งานหนักของเด็ก
- เด็กที่ต้องการสีกรอบคลาสสิกดำที่ใส่ได้กับทุกชุด ไม่ว่าจะไปโรงเรียน ท่องเที่ยว หรือเล่นกีฬา
ดูแลรักษาและคำแนะนำสำหรับผู้ปกครอง
แว่น JUNIOR RJ9052SF เหมาะสำหรับเด็กที่ต้องการการป้องกัน UV จากดวงอาทิตย์ในชีวิตประจำวัน หากบุตรหลานมีค่าสายตา สามารถนำกรอบมาตัดแว่นใส่เลนส์สายตาเด็กแบบชั้นเดียวได้ที่ร้าน สำหรับการดูแลเลนส์ ใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์เช็ดแทนกระดาษทิชชู่เพื่อป้องกันรอยขีดข่วน และเก็บในกล่องแข็งทุกครั้งที่ไม่ได้ใส่ ไม่แนะนำให้แช่น้ำหรือวางในรถที่มีอุณหภูมิสูงเป็นเวลานาน
คำถามที่พบบ่อย
RJ9052SF เหมาะกับเด็กอายุเท่าไหร่?
ขนาดเลนส์ 50mm และขาแว่น 135mm ออกแบบสำหรับเด็กอายุประมาณ 7-12 ปี หรือเด็กที่มีความกว้างใบหน้าระหว่าง 110-125mm หากเด็กมีใบหน้าเล็กกว่าเกณฑ์ แว่นอาจนั่งต่ำหรือหลวม ควรลองสวมก่อนซื้อ
วัสดุปลอดภัยสำหรับเด็กไหม?
ใช่ ไนลอนและโพรพิโอเนตที่ใช้ในซีรีส์ JUNIOR ผ่านมาตรฐานความปลอดภัยของเล่นและผลิตภัณฑ์เด็กของสหภาพยุโรป วัสดุไม่มีสาร BPA และไม่มีโลหะหนักในส่วนประกอบที่สัมผัสกับผิว
ถ้าเลนส์เป็นรอย เปลี่ยนเฉพาะเลนส์ได้ไหม?
ได้ สามารถนำกรอบมาเปลี่ยนเลนส์ใหม่ที่ร้านได้ โดยเลือกเป็นเลนส์กันแดดทั่วไปหรือเลนส์สายตาเด็กก็ได้ ราคาการเปลี่ยนเลนส์แยกจากราคากรอบ แนะนำให้สอบถามที่ร้านก่อนตัดสินใจ
กรอบนี้ต่างจากแว่น Rayban ผู้ใหญ่อย่างไร?
JUNIOR RJ9052SF มีขนาดเลนส์และขาแว่นที่เล็กกว่า New Wayfarer ผู้ใหญ่ (RB2151) วัสดุเป็นไนลอนฉีดขึ้นรูปทั้งหมดแทนอะซิเตทที่ใช้ในรุ่นผู้ใหญ่ เพื่อความทนทานและน้ำหนักเบากว่า เหมาะกับการใช้งานหนักของเด็ก










รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์