Rayban RX5698 8324: กรอบแว่นสายตาทรง Square ขนาดใหญ่สองสีน้ำเงินบน Transparent Blue จากซีรีส์ “Bill” รุ่นใหม่ปีล่าสุด ความสูงเลนส์ 48mm เยี่ยมยอดสำหรับเลนส์โปรเกรสซีฟ คานสูง (High Bridge)
Rayban RX5698 สีน้ำเงินบน Transparent Blue, Bill Series
RX5698 8324 นำดีไซน์ “Bill” มาในสีที่โดดเด่นที่สุดของซีรีส์ น้ำเงินบน Transparent Blue (Blue on Transparent Blue) หมายถึงกรอบหน้ามีสีน้ำเงินทึบ ส่วนขาแว่นเป็นน้ำเงินโปร่งใส ให้ความรู้สึกสดใส มีมิติสองชั้น เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการแว่นที่มีสีสันชัดเจนและมีเอกลักษณ์
เช่นเดียวกับ RX5698 2012 ความสูงเลนส์ 48mm ทำให้รุ่นนี้เยี่ยมยอดสำหรับเลนส์โปรเกรสซีฟ ให้พื้นที่โซนการมองครบทั้งสามระยะ ผู้ที่ใช้เลนส์โปรเกรสซีฟสามารถเลือกสีที่ชอบระหว่าง 2012 ฮาวานาและ 8324 น้ำเงิน โดยไม่ต้องประนีประนอมเรื่องพื้นที่เลนส์
กรอบอะซิเตทล้วนทั้งชิ้น คานสูง (High Bridge) 56mm รองรับทั้งผู้ชายและผู้หญิง ระยะบานพับ 125mm เหมาะกับใบหน้าขนาดเล็กถึงกลาง น้ำหนัก 315 กรัม เปิดตัวปี ล่าสุด
สเปค Rayban RX5698-8324
| รายละเอียด | ข้อมูล |
|---|---|
| รุ่น | Rayban RX5698 8324 |
| ซีรีส์ | Bill Optics |
| ทรงกรอบ | สี่เหลี่ยมจัตุรัส (Square) ขนาดใหญ่ |
| สี | น้ำเงินบน Transparent Blue (กรอบน้ำเงิน + ขาน้ำเงินโปร่งใส) |
| วัสดุ | อะซิเตท (ทั้งชิ้น) |
| คาน | สูง (High Bridge) เหมาะสำหรับสันจมูกสูง/มาตรฐาน |
| ขนาดกรอบ | 56mm |
| ความสูงเลนส์ | 48mm (เยี่ยมยอดสำหรับโปรเกรสซีฟ) |
| ความกว้างสะพานจมูก | 14mm |
| เพศ | ทั้งสองเพศ (Unisex) |
| น้ำหนัก | 315 กรัม |
| เปิดตัว | ล่าสุด (รุ่นใหม่) |
| ประเภท | แว่นสายตา (Optical) |
เหมาะสำหรับใคร
- ผู้ที่ต้องการตัดเลนส์โปรเกรสซีฟ ความสูง 48mm ให้พื้นที่โซนการมองเต็มที่
- ชอบสีสันสดใส ต้องการกรอบที่โดดเด่นและมีเอกลักษณ์
- ผู้ที่มีสันจมูกสูงหรือมาตรฐาน ต้องการกรอบคานสูง
- ต้องการกรอบน้ำเงินสองโทนที่เข้ากับสไตล์สดใส
- ใบหน้าขนาดเล็กถึงกลาง (ระยะบานพับ 125mm)
ตัดเลนส์สายตาได้
RX5698 เหมาะอย่างยิ่งสำหรับเลนส์โปรเกรสซีฟ ด้วยความสูงเลนส์ 48mm ให้พื้นที่โซนการมองสูงสุด สามารถตัดเลนส์โปรเกรสซีฟ ZEISSได้ที่ร้าน Siam Eyewear ได้ทันทีโดยไม่ต้องกังวลเรื่องพื้นที่เลนส์
คำถามที่พบบ่อย
Blue on Transparent Blue หมายความว่าอย่างไร
หมายถึงสองโทนสีในกรอบเดียวกัน: กรอบหน้า (front) เป็นสีน้ำเงินทึบ ขาแว่น (temples) เป็นสีน้ำเงินโปร่งใส เมื่อสวมใส่จะเห็นความแตกต่างของโทนสีที่ขาแว่น ให้ความรู้สึกมีมิติและน่าสนใจมากกว่าสีทึบล้วน
เปรียบ 8324 กับ 2012 เลือกสีไหนดี
2012 ฮาวานา: ดูคลาสสิก อบอุ่น เหมาะทุกโอกาส / 8324 น้ำเงิน Transparent Blue: สดใส โดดเด่น เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบแสดงออก ทั้งสองสีมีสเปคเหมือนกัน ความสูง 48mm เท่ากัน เลือกตามบุคลิก
กรอบขนาด 56mm ใหญ่ไปสำหรับใบหน้าเล็กไหม
ระยะบานพับ 125mm ของ RX5698 เหมาะกับใบหน้าเล็กถึงกลาง แม้เลนส์กว้าง 56mm แต่ระยะรวมของกรอบไม่กว้างมาก แนะนำทดลองที่ร้านเพื่อให้ช่างประเมินว่าพอดีกับใบหน้าของคุณ










รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์