Rayban RBR0505S 678072: แว่นกันแดดทรงกลม ROUND REVERSE กรอบไนลอนสีเบจโอปอล ขาแว่นอะซิเตทสีเบจโอปอล เลนส์ฟ้าอ่อน เทคโนโลยีเลนส์โค้งกลับทิศ คานสูง น้ำหนักเบาเพียง 133 กรัม รองรับเลนส์สายตาและโปรเกรสซีฟ
RBR0505S 678072: ROUND REVERSE สีเบจโอปอล เลนส์ฟ้าอ่อน
RBR0505S 678072 เป็นสีที่สว่างและอบอุ่นที่สุดในคอลเลกชัน กรอบและขาแว่นสีเบจโอปอลให้โทนครีมอมทองที่เข้ากับผิวสีต่างๆ ได้ดี เลนส์ฟ้าอ่อนสร้างคอนทราสต์ที่นุ่มนวลและสดใส ลุคโดยรวมเหมาะกับสไตล์ฤดูร้อนและการออกงาน ROUND REVERSE ให้ดีไซน์เลนส์โค้งกลับทิศที่แบนราบจากด้านหน้า โดดเด่นกว่าทรงกลมทั่วไป
| ข้อมูล | รายละเอียด |
|---|---|
| รุ่น | Rayban RBR0505S 678072 |
| คอลเลกชัน | ROUND REVERSE |
| เทคโนโลยีเลนส์ | Reverse Curvature (โค้งกลับทิศ) |
| ทรงกรอบ | กลม (Round) |
| วัสดุกรอบ / ขาแว่น | ไนลอน & โพรพิโอเนต / อะซิเตทขึ้นรูป |
| ขนาดเลนส์ | 52mm |
| ความสูงเลนส์ | 49mm |
| ความกว้างสะพานจมูก | 22mm |
| ความยาวขาแว่น | 145mm |
| น้ำหนัก | 133 กรัม |
| สีกรอบ | เบจโอปอล (ขา: เบจโอปอล) |
| สีเลนส์ | ฟ้าอ่อน |
| ฟิตติ้ง | คานสูง (แคบ) |
| การรับประกัน | 2 ปี จากผู้ผลิตอย่างเป็นทางการ |
เหมาะสำหรับใคร
- ผู้หญิงและผู้ชายที่ต้องการสีอ่อนสบายตา ไม่โดดเด่นเกินไปแต่ยังคงดีไซน์ที่น่าสนใจ
- ผู้ที่ชอบสไตล์ฤดูร้อนหรือโทนสีโบฮีเมียน เบจโอปอลเข้ากับทั้งชุดลินินและชุดลำลอง
- ผู้มีสันจมูกสูงหรือคานสูงที่ต้องการฟิตติ้งที่เหมาะสม
- ผู้ต้องการแว่นกันแดดที่ใส่เลนส์สายตาได้ ความสูงเลนส์ 49mm รองรับโปรเกรสซีฟได้ดีเยี่ยม
เลนส์สายตาและโปรเกรสซีฟ
ความสูงเลนส์ 49mm เป็นขนาดที่เหมาะสำหรับเลนส์โปรเกรสซีฟ ช่างแว่นมีพื้นที่ทำงานเพียงพอในทุกโซน หากสนใจเลนส์โปรเกรสซีฟในกรอบ ROUND REVERSE สามารถสอบถามรายละเอียดที่ร้านได้
คำถามที่พบบ่อย
เบจโอปอล (Beige Opal) คืออะไร?
สีเบจโอปอลเป็นโทนครีมอมทองอ่อนที่มีความวาวเล็กน้อยคล้ายหิน Opal วัสดุกรอบไนลอนผสมโพรพิโอเนตของ Ray-Ban ให้พื้นผิวที่นุ่มนวลและสีสม่ำเสมอตลอดทั้งกรอบ ไม่ใช่พลาสติกเงาเกินไป
เลนส์ฟ้าอ่อนลดแสงแดดได้ดีพอสำหรับกลางแจ้งไหม?
เลนส์สีอ่อนลดแสงได้น้อยกว่าสีเข้ม เหมาะกับวันที่แสงแดดไม่จ้ากว่า เช่น เช้าตรู่หรือเย็น หรือใช้ในร่มที่มีแสงสว่าง หากต้องการใช้กลางแจ้งตอนแดดจัดแนะนำเลือกสีเลนส์เข้มกว่า เช่น รุ่น 6677VR (เขียวเข้ม) หรือ 679183 (น้ำตาลโพลาไรซ์)










รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์