Rayban RX5517M F704: กรอบแว่นสายตาทรง Square สีเทาโอปอล จากคอลเลกชัน Scuderia Ferrari สุดพิเศษ ดีไซน์ที่ได้รับแรงบันดาลใจจากแบรนด์รถยนต์ระดับโลก คานสูง (High Bridge) เหมาะสำหรับสันจมูกสูงหรือมาตรฐาน
Rayban RX5517M สีเทาโอปอล, Ferrari Collection
RX5517M F704 เป็นส่วนหนึ่งของ Rayban x Scuderia Ferrari Collection ความร่วมมือพิเศษระหว่าง Rayban และทีม Formula 1 ชื่อดัง สี Opal Grey (เทาโอปอล) ให้ความรู้สึกทันสมัยและมีระดับ สะท้อนสุนทรียศาสตร์ของรถสมรรถนะสูง ตัว M suffix หมายถึง Metal collection ซึ่งในที่นี้กรอบยังคงใช้อะซิเตทแต่มีการออกแบบที่ได้รับแรงบันดาลใจจากรถยนต์ Ferrari
กรอบอะซิเตทคุณภาพสูง ทรง Square ขนาด 51mm เหมาะกับใบหน้าขนาดกลาง คานสูง (High Bridge) สำหรับสันจมูกสูงหรือมาตรฐาน รองรับทั้งผู้ชายและผู้หญิง (Unisex) น้ำหนักกรอบ 363 กรัม ซึ่งหนักกว่ากรอบ Rayban ทั่วไป เป็นลักษณะของกรอบในคอลเลกชันพิเศษที่ใช้วัสดุหนาและทนทานมากกว่า
ความสูงเลนส์ 42mm เพียงพอสำหรับเลนส์โปรเกรสซีฟในหลายกรณี แนะนำปรึกษาช่างแว่นก่อน เพื่อให้ช่างประเมินพื้นที่โซนการมองให้เหมาะกับค่าสายตาของคุณ
สเปค Rayban RX5517M-F704
| รายละเอียด | ข้อมูล |
|---|---|
| รุ่น | Rayban RX5517M F704 |
| คอลเลกชัน | Scuderia Ferrari Collection |
| ทรงกรอบ | สี่เหลี่ยมจัตุรัส (Square) |
| สี | เทาโอปอล |
| วัสดุ | อะซิเตท (ทั้งชิ้น) |
| คาน | สูง (High Bridge) เหมาะสำหรับสันจมูกสูง/มาตรฐาน |
| ขนาดกรอบ | 51mm |
| ความสูงเลนส์ | 42mm |
| ความกว้างสะพานจมูก | 21mm |
| เพศ | ทั้งสองเพศ (Unisex) |
| น้ำหนัก | 363 กรัม |
| เปิดตัว | ล่าสุด |
| ประเภท | แว่นสายตา (Optical) |
เหมาะสำหรับใคร
- ผู้ที่มีสันจมูกสูงหรือมาตรฐาน ต้องการกรอบคานสูง (High Bridge)
- แฟนพันธุ์แท้ Ferrari หรือชื่นชอบสไตล์ motorsport
- ต้องการกรอบจากคอลเลกชันพิเศษที่ไม่ใช่รุ่นทั่วไป
- ชอบสีเทาที่สะอาด ทันสมัย ดูมีระดับ
- ใบหน้าขนาดกลาง เหมาะกับกรอบ 51mm
ตัดเลนส์สายตาได้
RX5517M รองรับเลนส์สายตาทุกประเภท ความสูงเลนส์ 42mm เพียงพอสำหรับเลนส์โปรเกรสซีฟ แนะนำปรึกษาช่างแว่นก่อน เพื่อให้ช่างประเมินพื้นที่โซนการมองให้เหมาะสม สามารถตัดเลนส์โปรเกรสซีฟ ZEISSได้ที่ร้าน Siam Eyewear
คำถามที่พบบ่อย
RX5517M ต่างจาก Rayban ทั่วไปอย่างไร
RX5517M อยู่ใน Ferrari Collection ซึ่งเป็นความร่วมมือระหว่าง Rayban และ Scuderia Ferrari มีโลโก้ Ferrari ที่ขาแว่น และดีไซน์ที่ได้รับแรงบันดาลใจจากสุนทรียศาสตร์ motorsport รุ่นนี้จึงเป็นกรอบสำหรับคอลเลกเตอร์และผู้ที่ต้องการความแตกต่างจากรุ่นหลักของ Rayban
น้ำหนัก 363 กรัมมากไปไหม
363 กรัมหนักกว่า Rayban ทั่วไปที่มักอยู่ที่ 300-315 กรัม เป็นเพราะวัสดุอะซิเตทที่หนาและทนทานกว่า แนะนำให้ทดลองใส่ที่ร้านก่อน เพื่อให้แน่ใจว่าน้ำหนักเหมาะสมกับการใส่ทั้งวัน
Opal Grey หมายถึงสีอะไร
Opal Grey (เทาโอปอล) คือเฉดสีเทาที่มีความเงางามเล็กน้อย คล้ายแร่โอปอล ไม่ใช่เทาทึบธรรมดา ให้ความรู้สึกที่มีมิติและดูพรีเมียมกว่าสีเทาทั่วไป










รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์