Rayban RB8395M F05580: แว่นกันแดดทรงสี่เหลี่ยม Ferrari Edition กรอบวัสดุนวัตกรรมใหม่สีดำ ขาแว่นโลหะสีดำ เลนส์น้ำเงินเข้ม น้ำหนัก 214 กรัม แป้นจมูกปรับได้ รองรับการใส่เลนส์สายตาและเลนส์โปรเกรสซีฟ
RB8395M F05580 : Ferrari Edition สีดำทั้งคัน เลนส์น้ำเงินเข้ม
RB8395M F05580 เป็นรุ่นเดียวกับ F05471 แต่เลือกสีที่เข้มกว่าและมีเอกลักษณ์มากกว่า กรอบและขาแว่นดำทั้งคู่ให้ภาพลักษณ์ที่เรียบเนียนและสม่ำเสมอ เลนส์น้ำเงินเข้มให้สีที่โดดเด่นและดูทันสมัยกว่าเลนส์ G-15 สำหรับผู้ที่ต้องการสีเลนส์ที่ต่างออกไปจากเขียวคลาสสิก วัสดุกรอบนวัตกรรมใหม่ให้ความแข็งแกร่งและน้ำหนักเบาเช่นเดียวกัน
| ข้อมูล | รายละเอียด |
|---|---|
| รุ่น | Rayban RB8395M F05580 |
| ทรงกรอบ | สี่เหลี่ยม (Square) |
| วัสดุกรอบ / ขาแว่น | นวัตกรรมใหม่ / โลหะ |
| ขนาดเลนส์ | 52mm |
| ความสูงเลนส์ | 42mm |
| ความกว้างสะพานจมูก | 20mm |
| ความยาวขาแว่น | 150mm |
| น้ำหนัก | 214 กรัม |
| สีกรอบ | ดำ (ขา: ดำ) |
| สีเลนส์ | น้ำเงินเข้ม |
| ประเภทเลนส์ | เลนส์มาตรฐาน |
| ฟิตติ้ง | แป้นจมูกปรับได้ (มาตรฐาน) |
| การรับประกัน | 2 ปี จากผู้ผลิตอย่างเป็นทางการ |
เหมาะสำหรับใคร
- ผู้ชายและผู้หญิงที่ต้องการแว่นกรอบดำทั้งคัน ไม่มีสีตัดกันให้สับสน
- ผู้ที่ต้องการเลนส์น้ำเงินเข้มที่ให้ลุคทันสมัยแตกต่างจากเลนส์เขียวหรือเทา
- ผู้ที่ชื่นชอบ Ferrari Edition และต้องการสีที่เข้มและสม่ำเสมอกว่ารุ่น F05471
- ผู้ต้องการแว่นกันแดดที่ใส่เลนส์สายตาได้ ความสูงเลนส์ 42mm รองรับโปรเกรสซีฟ
เลนส์สายตาและโปรเกรสซีฟ
ความสูงเลนส์ 42mm เป็นขนาดขั้นต้นสำหรับเลนส์โปรเกรสซีฟ แนะนำปรึกษาช่างแว่นก่อนตัดสินใจ เพื่อยืนยันว่าโซนมองใกล้จะเหมาะกับตำแหน่งสายตาของคุณ สามารถตัดแว่นสายตาที่ร้านได้โดยตรง หรือสอบถามทางไลน์
คำถามที่พบบ่อย
เลนส์น้ำเงินเข้มกับเลนส์ G-15 เขียว (F05471) ต่างกันอย่างไรในการใช้งาน?
เลนส์ G-15 เขียวบิดเบือนสีน้อยที่สุด มองเห็นสีธรรมชาติใกล้เคียงความเป็นจริงมากกว่า ส่วนเลนส์น้ำเงินเข้มให้ลุคที่โดดเด่นกว่าและลดแสงสว่างได้เทียบเท่ากัน ทั้งสองรุ่นมีสเปคเหมือนกันทุกอย่าง ต่างกันเฉพาะสีเลนส์และสีขาแว่น
กรอบดำทั้งคันดูแลรักษายากกว่ากรอบสองสีไหม?
ไม่ต่างกันครับ การดูแลรักษากรอบโลหะทำได้ง่ายด้วยการเช็ดด้วยผ้าแว่น หลีกเลี่ยงสารเคมีรุนแรง กรอบ Ferrari Edition ใช้วัสดุนวัตกรรมที่ทนต่อการสึกหรอและรักษาสีได้ดี










รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์