Rayban RX5448 8461: กรอบแว่นสายตาทรงเรขาคณิตสีฮาวานาเทา ดีไซน์ทรงไม่สม่ำเสมอที่ดูทันสมัยและเป็นกลาง รุ่นใหม่ปี 2025 คานสูง (High Bridge) เหมาะสำหรับสันจมูกสูงหรือมาตรฐาน
Rayban RX5448 สีฮาวานาเทา
RX5448 8461 นำทรงเรขาคณิตของซีรีส์มาจับคู่กับสีฮาวานาเทา (Photo Havana Grey) สีที่ผสมระหว่างลายกระฮาวานากับโทนเทาเข้ม ให้ความรู้สึกที่ทันสมัยกว่าฮาวานาน้ำตาลคลาสสิก แต่ยังคงความ vintage ของลายกระไว้ เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการสีที่เป็นกลางกว่า 8458 (น้ำเงิน) แต่มีบุคลิกมากกว่า 2000 (ดำ)
กรอบอะซิเตทล้วนทั้งชิ้น คานสูง (High Bridge) มีสองขนาด: 53mm และ 55mm รองรับทั้งผู้ชายและผู้หญิง (Unisex) สีฮาวานาเทาเข้ากันได้ดีกับเสื้อผ้าโทนเย็นและโทนกลาง เหมาะสำหรับสภาพแวดล้อมทั้งออฟฟิศและนอกเวลางาน
ความสูงเลนส์ 40mm (53mm) และ 41mm (55mm) อยู่ในเกณฑ์สำหรับเลนส์โปรเกรสซีฟ แนะนำปรึกษาช่างแว่นก่อนตัดเลนส์โปรเกรสซีฟ เพื่อให้ช่างประเมินพื้นที่โซนการมองให้เหมาะสม
สเปค Rayban RX5448-8461
| รายละเอียด | ข้อมูล |
|---|---|
| รุ่น | Rayban RX5448 8461 |
| ทรงกรอบ | เรขาคณิต (Geometric/Irregular) |
| สี | ฮาวานาเทา |
| วัสดุ | อะซิเตท (ทั้งชิ้น) |
| คาน | สูง (High Bridge) เหมาะสำหรับสันจมูกสูง/มาตรฐาน |
| ขนาดกรอบ | 53mm / 55mm |
| ความสูงเลนส์ | 40mm (ขนาด 53mm) / 41mm (ขนาด 55mm) |
| ความกว้างสะพานจมูก | 19mm |
| เพศ | ทั้งสองเพศ (Unisex) |
| น้ำหนัก | 315 กรัม |
| เปิดตัว | 2025 (รุ่นใหม่) |
| ประเภท | แว่นสายตา (Optical) |
เหมาะสำหรับใคร
- ผู้ที่มีสันจมูกสูงหรือมาตรฐาน ต้องการกรอบคานสูง (High Bridge)
- ต้องการสีที่เป็นกลาง ทันสมัย ไม่สะดุดตามากเกินไป
- ชอบสีฮาวานาแต่อยากได้โทนเทาที่ดูเรียบกว่าฮาวานาน้ำตาล
- เหมาะกับสไตล์ออฟฟิศ smart casual และ business casual
- ทั้งผู้ชายและผู้หญิงที่ต้องการกรอบ Unisex โทนเย็น
ตัดเลนส์สายตาได้
RX5448 รองรับเลนส์สายตาทุกประเภท ความสูงเลนส์ 40-41mm เพียงพอสำหรับเลนส์โปรเกรสซีฟในหลายกรณี แนะนำปรึกษาช่างแว่นก่อน เพื่อให้ช่างประเมินพื้นที่โซนการมองให้เหมาะกับค่าสายตาของคุณ สามารถตัดเลนส์โปรเกรสซีฟ ZEISSได้ที่ร้าน Siam Eyewear
คำถามที่พบบ่อย
Photo Havana Grey คืออะไร
Photo Havana Grey (รหัส 8461) คือสีฮาวานาโทนเทา ผสมระหว่างลายกระฮาวานากับเฉดสีเทา ให้ความรู้สึกทันสมัยและเป็นกลาง ดูสุภาพกว่า 8458 น้ำเงิน แต่มีบุคลิกมากกว่า 2000 ดำล้วน
ฮาวานาเทากับฮาวานาน้ำตาลต่างกันอย่างไร
8460 ฮาวานาน้ำตาลมีโทนสีอุ่น ให้ความรู้สึกคลาสสิกและ timeless ส่วน 8461 ฮาวานาเทามีโทนสีเย็น ให้ความรู้สึกทันสมัยและ contemporary มากกว่า เหมาะกับผู้ที่ชอบโทนสีเย็น
RX5448 เหมาะกับรูปหน้าแบบไหน
Rayban แนะนำว่า RX5448 เหมาะกับรูปหน้าวงรี หัวใจ สี่เหลี่ยม และกลม ซึ่งครอบคลุมรูปหน้าส่วนใหญ่ ทรงเรขาคณิตที่มีความหลากหลายช่วยสร้างความสมดุลให้กับรูปหน้าได้ดี










รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์