Rayban RX5448 8458: กรอบแว่นสายตาทรงเรขาคณิตสีฮาวานาน้ำเงิน ดีไซน์ทรงไม่สม่ำเสมอที่ดูโดดเด่นและมีสีสันสดใส รุ่นใหม่ปี 2025 คานสูง (High Bridge) เหมาะสำหรับสันจมูกสูงหรือมาตรฐาน
Rayban RX5448 สีฮาวานาน้ำเงิน
RX5448 8458 นำทรงเรขาคณิตของซีรีส์มาจับคู่กับสีฮาวานาน้ำเงิน (Photo Havana Blue) ซึ่งเป็นสีที่โดดเด่นที่สุดในซีรีส์ RX5448 สีน้ำเงินผสมกับลายกระฮาวานาให้ความรู้สึกสดใส มีชีวิตชีวา และกล้าแสดงออก เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการแว่นที่เป็นจุดสนใจ ไม่ใช่แค่อุปกรณ์ช่วยสายตา
กรอบอะซิเตทล้วนทั้งชิ้น คานสูง (High Bridge) มีสองขนาด: 53mm และ 55mm รองรับทั้งผู้ชายและผู้หญิง (Unisex) สีฮาวานาน้ำเงินเข้ากันได้ดีกับเสื้อผ้าโทนเย็น ชุดขาว และชุดสีดำ ให้สไตล์ที่เป็นเอกลักษณ์
ความสูงเลนส์ 40mm (53mm) และ 41mm (55mm) อยู่ในเกณฑ์สำหรับเลนส์โปรเกรสซีฟ แนะนำปรึกษาช่างแว่นก่อนตัดเลนส์โปรเกรสซีฟ เพื่อให้ช่างประเมินพื้นที่โซนการมองให้เหมาะสม
สเปค Rayban RX5448-8458
| รายละเอียด | ข้อมูล |
|---|---|
| รุ่น | Rayban RX5448 8458 |
| ทรงกรอบ | เรขาคณิต (Geometric/Irregular) |
| สี | ฮาวานาน้ำเงิน |
| วัสดุ | อะซิเตท (ทั้งชิ้น) |
| คาน | สูง (High Bridge) เหมาะสำหรับสันจมูกสูง/มาตรฐาน |
| ขนาดกรอบ | 53mm / 55mm |
| ความสูงเลนส์ | 40mm (ขนาด 53mm) / 41mm (ขนาด 55mm) |
| ความกว้างสะพานจมูก | 19mm |
| เพศ | ทั้งสองเพศ (Unisex) |
| น้ำหนัก | 315 กรัม |
| เปิดตัว | 2025 (รุ่นใหม่) |
| ประเภท | แว่นสายตา (Optical) |
เหมาะสำหรับใคร
- ผู้ที่มีสันจมูกสูงหรือมาตรฐาน ต้องการกรอบคานสูง (High Bridge)
- ชอบสีสดใส โดดเด่น ต้องการแว่นที่เป็นจุดสนใจ
- ชื่นชอบสีน้ำเงินหรือต้องการแว่นที่เข้ากับเสื้อผ้าโทนเย็น
- บุคลิกสนุกสนาน กล้าแสดงออก ชอบสไตล์ที่แตกต่าง
- ทั้งผู้ชายและผู้หญิงที่ต้องการกรอบ Unisex ที่มีสีสัน
ตัดเลนส์สายตาได้
RX5448 รองรับเลนส์สายตาทุกประเภท ความสูงเลนส์ 40-41mm เพียงพอสำหรับเลนส์โปรเกรสซีฟในหลายกรณี แนะนำปรึกษาช่างแว่นก่อน เพื่อให้ช่างประเมินพื้นที่โซนการมองให้เหมาะกับค่าสายตาของคุณ สามารถตัดเลนส์โปรเกรสซีฟ ZEISSได้ที่ร้าน Siam Eyewear
คำถามที่พบบ่อย
Photo Havana Blue คืออะไร
Photo Havana Blue (รหัส 8458) คือสีฮาวานาแบบน้ำเงิน ผสมระหว่างลายกระฮาวานากับโทนน้ำเงิน ให้ความรู้สึกสดใสและมีชีวิตชีวา แตกต่างจาก 8460 (น้ำตาล) และ 8461 (เทา) ที่ดูสุขุมกว่า
สีน้ำเงินดูแลรักษายากไหม
อะซิเตทคุณภาพสูงของ Rayban ไม่ซีดจางง่าย เก็บในกล่องแว่นและเช็ดด้วยผ้าไมโครไฟเบอร์สม่ำเสมอ หลีกเลี่ยงความร้อนและสารเคมีก็เพียงพอ
เปรียบ RX5448 ทั้ง 4 สี เลือกสีไหนดี
2000 ดำ: จริงจัง คลาสสิก เป็นทางการ / 8460 ฮาวานาน้ำตาล: อบอุ่น สุภาพ / 8458 ฮาวานาน้ำเงิน: สดใส โดดเด่น มีสีสัน / 8461 ฮาวานาเทา: เป็นกลาง ทันสมัย ทุกสีมีขนาดและสเปคเหมือนกัน เลือกตามบุคลิกส่วนตัว










รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์