Rayban RBR0505S 679183: แว่นกันแดดทรงกลม ROUND REVERSE กรอบไนลอนลายฮาวานา ขาแว่นอะซิเตทลายฮาวานา เลนส์น้ำตาลเข้มโพลาไรซ์ เทคโนโลยีเลนส์โค้งกลับทิศ คานสูง น้ำหนักเบาเพียง 133 กรัม รองรับเลนส์สายตาและโปรเกรสซีฟ
RBR0505S 679183: ROUND REVERSE ลายฮาวานา เลนส์น้ำตาลโพลาไรซ์
RBR0505S 679183 ผสานลายฮาวานาคลาสสิกที่เป็นสัญลักษณ์ของ Ray-Ban เข้ากับดีไซน์ ROUND REVERSE ใหม่ กรอบและขาแว่นลายฮาวานาสีน้ำตาลอมทอง เลนส์น้ำตาลเข้มโพลาไรซ์ที่ตัดแสงสะท้อนได้ดีเป็นพิเศษ เป็นรุ่นเดียวในแบตช์นี้ที่มีเลนส์โพลาไรซ์ เหมาะกับผู้ที่ขับรถบ่อยหรือทำกิจกรรมกลางแจ้งที่ต้องการความคมชัดสูงสุด
| ข้อมูล | รายละเอียด |
|---|---|
| รุ่น | Rayban RBR0505S 679183 |
| คอลเลกชัน | ROUND REVERSE |
| เทคโนโลยีเลนส์ | Reverse Curvature (โค้งกลับทิศ) |
| ทรงกรอบ | กลม (Round) |
| วัสดุกรอบ / ขาแว่น | ไนลอน & โพรพิโอเนต / อะซิเตทขึ้นรูป |
| ขนาดเลนส์ | 52mm |
| ความสูงเลนส์ | 49mm |
| ความกว้างสะพานจมูก | 22mm |
| ความยาวขาแว่น | 145mm |
| น้ำหนัก | 133 กรัม |
| สีกรอบ | แถบฮาวานา (ขา: แถบฮาวานา) |
| สีเลนส์ | น้ำตาลเข้มโพลาไรซ์ |
| ประเภทเลนส์ | โพลาไรซ์ |
| ฟิตติ้ง | คานสูง (แคบ) |
| การรับประกัน | 2 ปี จากผู้ผลิตอย่างเป็นทางการ |
เหมาะสำหรับใคร
- ผู้ชายและผู้หญิงที่ต้องการลายฮาวานาคลาสสิกในดีไซน์ REVERSE ที่ทันสมัยกว่า
- ผู้ที่ขับรถบ่อยหรือทำกิจกรรมกลางแจ้ง เลนส์โพลาไรซ์ตัดแสงสะท้อนจากถนนและพื้นผิวได้ดีเป็นพิเศษ
- ผู้มีสันจมูกสูงที่ต้องการฟิตติ้งคานสูงพอดี
- ผู้ต้องการแว่นกันแดดที่ใส่เลนส์สายตาได้ ความสูงเลนส์ 49mm รองรับโปรเกรสซีฟได้ดีเยี่ยม
เลนส์สายตาและโปรเกรสซีฟ
ความสูงเลนส์ 49mm รองรับโปรเกรสซีฟได้สบาย หากต้องการตัดแว่นสายตาใส่กรอบนี้สามารถสอบถามที่ร้านได้โดยตรง หมายเหตุ: เลนส์สายตาที่จะใส่ทดแทนจะเป็นเลนส์ใหม่ที่ไม่มีฟิล์มโพลาไรซ์ หากต้องการโพลาไรซ์ในเลนส์สายตาด้วย แจ้งช่างแว่นล่วงหน้า
คำถามที่พบบ่อย
เลนส์โพลาไรซ์น้ำตาลเข้มต่างจากสีอื่นอย่างไร?
เลนส์สีน้ำตาลเพิ่มความคมชัดและความอิ่มตัวของสี เหมาะกับสภาพอากาศที่มีเมฆบางหรือแสงแดดอ่อน ให้ภาพที่ดูอบอุ่นและคมชัดกว่าเลนส์สีเทา ส่วนฟิล์มโพลาไรซ์ช่วยตัดแสงสะท้อนจากพื้นผิวแนวนอน เช่น ถนน น้ำ และกระจกรถ
กรอบลายฮาวานาจะซีดหรือเปลี่ยนสีไหมเมื่อเวลาผ่านไป?
วัสดุไนลอนผสมโพรพิโอเนตของ Ray-Ban มีความทนทานต่อแสง UV สูงกว่าพลาสติกทั่วไป ลายฮาวานารักษาสีได้ดีหากเก็บในกล่องแว่นเมื่อไม่ใช้งานและไม่ทิ้งไว้ในรถที่ร้อนจัด










รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์